Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > Hỏi Đáp về PSVITA

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 22-03-2018, 11:59
embephudon embephudon is offline

Question Test máy PSvita second hand

- Sau khi đọc các bài hướng dẫn trên mạng thì mình thấy ít có bài hướng dẫn test vita 2hand. Mạn phép lên trên này hỏi mọi người khi mình mua máy cũ cần test các chức năng nào?
Mình đang tham khảo bài này không biết có ổn không : https://tinhte.vn/threads/cach-kiem-...dhand.2187664/
- Mình đang hướng đến mua vita 1000 hack full thì tầm bao nhiêu tiền 1 máy và ở Hà Nội có store legit nào bán máy không ạ ? Và vẫn vấn đề cũ là mua máy mới 3.60 tự hack hay là mua hack sẵn vì mình cũng sợ brick.
- Còn một thắc mắc nữa là vita update lên các bản có liên quan gì đến việc không chơi được game mới không hay là chỉ không chơi online được ? VD : 3.60 chỉ chơi được các game từ 2017 đồ lại những game mới phát hành 2018 là không chơi đươc.
- Mua 1K cũng vì màn hình nó đẹp + k bị trôi analog như 2K ( tham khảo mn ).
- Mình từ nintendo 3ds chuyển sang nên hơi ngáo. Cảm ơn mọi người đã đọc và mong nhận được câu trả lời

VIEW MORE THE LATEST THREADS:

Old 22-03-2018, 12:24
AquaBlue AquaBlue is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi embephudon View Post
- Sau khi đọc các bài hướng dẫn trên mạng thì mình thấy ít có bài hướng dẫn test vita 2hand. Mạn phép lên trên này hỏi mọi người khi mình mua máy cũ cần test các chức năng nào?
Mình đang tham khảo bài này không biết có ổn không : https://tinhte.vn/threads/cach-kiem-...dhand.2187664/
- Mình đang hướng đến mua vita 1000 hack full thì tầm bao nhiêu tiền 1 máy và ở Hà Nội có store legit nào bán máy không ạ ? Và vẫn vấn đề cũ là mua máy mới 3.60 tự hack hay là mua hack sẵn vì mình cũng sợ brick.
- Còn một thắc mắc nữa là vita update lên các bản có liên quan gì đến việc không chơi được game mới không hay là chỉ không chơi online được ? VD : 3.60 chỉ chơi được các game từ 2017 đồ lại những game mới phát hành 2018 là không chơi đươc.
- Mua 1K cũng vì màn hình nó đẹp + k bị trôi analog như 2K ( tham khảo mn ).
- Mình từ nintendo 3ds chuyển sang nên hơi ngáo. Cảm ơn mọi người đã đọc và mong nhận được câu trả lời
Bạn test máy cũ điện thoại android iphone thế nào thì vita cũng test na ná vậy, chủ yếu quan tâm pin chai cỡ nào bằng việc bật máy vô game chơi thử 10 phút nếu thấy pin tụt hơn nửa vạch là dẹp, tiếp đó xem cảm ứng mặt kính và cảm ứng mặt lưng nhựa bóng có rê ngon lành ko, rồi mò điểm ảnh chết, màn vita 1000 là công nghệ OLED nên khả năng cao máy dùng nhiều rồi sẽ bị ám màn giống bọn điện thoại Galaxy S. Cửa hàng chính hãng Sony chưa từng kinh doanh dòng vita tại việt nam mà chỉ từng bán dòng vita tivi mà giờ chủ yếu bán PS4

Nếu được thì bác nên mua máy đã có sẵn thẻ nhớ chuyển đổi sd2vita + thẻ microSD kèm 1 thẻ zin sony vita chứ mua lẻ tẻ cái máy trước rồi tới mấy cái đó rất mất công , nếu có lên hack mới nhất là enso custom fw 3.65 thì phải suy nghĩ kỹ 1 khi lên là ko có đường trở về 3.60 fw hack được chứ fw3.65 thì vẫn chưa fw3.60 vẫn chơi game hack online + vô tải game trong story Sony bình thường nếu có cài plugin renpdrm và reStore nhưng game như thế chỉ đc loại ko đòi fw 3.61 trở lên. Còn ko có nhu cầu tự tải lẹ về thưởng thức thì cứ để fw 3.60 rồi tải 1 số game đòi fw cao hơn fw3.61 đã đc dump bằng maidumptool +repatch về chơi và chờ thêm 1 loạt game như thế đang được dump

Update hack enso3.65 cần người ko rung tay + may mắn , dù bữa giờ đã hơn 1 tuần lễ hack ra mắt chưa ai bị brick gì hết khi lên nhưng ai mà biết đc thằng nào xui trong số vài trăm ngàn.

Xác nhận với bạn là cục analog dễ trôi lắm mà thằng 3DS vô setting còn có cái điều chỉnh xoay vòng vòng để tạm cân bằng lại trục xoay nên xài tạm được đỡ phải thay chứ thằng sony éo có nên bị trôi là coi như vứt gỡ ra thay tốn vài trăm đã vậy ko phải loại zin của sony mà của hãng khác làm nên ko có núm cao su bọc

Lời khuyên cuối cùng là mua vita để chơi series Sword art Online giống mình thì nên mua còn mấy game khác của vita thật sự mình thử cũng hơn 40 tựa game rồi còn khoảng hơn 900 tựa game chưa thử, nhưng trong số tựa đã thử cũng toàn siêu phẩm vita 1 thời mà đa số game mình thấy ko hợp chơi với mình tầm 10-15 phút là chán, bên 3DS thì chơi đc mỗi Monster Hunter XX là đông vui người online, còn chơi 1 mình thì Fire Emblem quá hay
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
embephudon (22-03-2018)
Old 22-03-2018, 21:17

Cảm ơn bác, mình mua vita để chơi S.A.O đây =)), và còn 1 số tựa game từ hồi PSP ghiền lắm nhưng k có tiền mua nên lần này k mua PSP mà chơi hẳn vita cho ngon( xem phim + internet browser ngon ). Hơn nữa mấy tựa game JRPG được eng patch cũng khá hút.
- Đúng là có vụ game đòi firmware cao hơn thật . Không như 3DS vẫn chơi on nhiệt chỉ k biết lúc nào bị BAN
Old 22-03-2018, 23:37

Trích Dẫn:
Cảm ơn bác, mình mua vita để chơi S.A.O đây =)), và còn 1 số tựa game từ hồi PSP ghiền lắm nhưng k có tiền mua nên lần này k mua PSP mà chơi hẳn vita cho ngon( xem phim + internet browser ngon ). Hơn nữa mấy tựa game JRPG được eng patch cũng khá hút.
- Đúng là có vụ game đòi firmware cao hơn thật . Không như 3DS vẫn chơi on nhiệt chỉ k biết lúc nào bị BAN
Chơi game lậu mới quan tâm fw tốn tiền 1 lần rồi cứ chơi chán thì thôi chứ chơi game bản quyền thì nó tốn kém vãi ra

Hồi 2016 mình mua con 2k màu aquablue vốn chỉ định chơi Sword art Online lost song, cái máy mới 100% fw3.55 chỉ tốn 3.9 triệu, trong khi cái băng game + thẻ nhớ zin+ 1 cái account share online 6 tháng hơn 30 game tải vô ổ cứng thì tốn gần 1/2 tiền giá cái máy, cũng hên chơi được 1 tháng bỏ tủ cất máy 1 tháng do bận rộn công việc nên ko update lên 3.61 quá hên tới lúc rảnh lôi ra là đã hack được.

Còn 3ds mình chơi cả năm 2017 bị ban mấy lần chỉ đổi file local firend códe b share public là xong, trong khi vita thì cả năm 2017 tới tháng 3 /2018 cất tủ chờ hack 3.65 để chơi SAO HR với AWvsSAO do fw cao mãi 12/3 mới đánh liều lên enso3.65 ngon lành chơi game
Old 23-03-2018, 08:10
Ảnh đại diện của hoangvietok
hoangvietok hoangvietok is offline

SAO là bản rj ,choi hay hok
Old 23-03-2018, 13:13

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi hoangvietok View Post
SAO là bản rj ,choi hay hok
Game rác thôi bác đừng quan tâm
Old 23-03-2018, 18:04
Ảnh đại diện của frincenguyen
frincenguyen frincenguyen is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi AquaBlue View Post
Game rác thôi bác đừng quan tâm
Chuẩn game rác
Old 23-03-2018, 21:16

Bác cho em hỏi cái ám màn hình biểu hiện ntn và test điểm chết máy thì cứ bật cái hình nền đen để xem có dốm sáng nào lóe lên đúng không ?
Hiện đang có deal hack full + thẻ 32gb ( sd2vita ) : 3m . Vậy mua giá vậy ổn không ạ ?
Còn 1 điều nữa là thẻ sd2vita để cop game hack để chơi vậy cái thẻ zin thêm vào có tác dụng gì nữa vậy hay là sd2vita chỉ là external memory còn thẻ zin vita là bộ nhớ chính ?

thay đổi nội dung bởi: embephudon, 23-03-2018 lúc 21:33
Old 23-03-2018, 21:33

Trích Dẫn:
Bác cho em hỏi cái ám màn hình biểu hiện ntn và test điểm chết máy thì cứ bật cái hình nền đen để xem có dốm sáng nào lóe lên đúng không ?
Hiện đang có deal hack full + thẻ 32gb ( sd2vita ) : 3m . Vậy mua giá vậy ổn không ạ ?
Còn 1 điều nữa là thẻ sd2vita để cop game hack để chơi vậy cái thẻ zin thêm vào có tác dụng gì nữa vậy ?
Nói ám màn là nói theo ngôn ngữ việt nam, còn nói đúng tiếng anh thì nó là burn in, bác cứ google theo từ burn in + psvita fat là có 1 đống hướng dẫn. Chứ còn cái mở nền đen để xem điểm sáng có hở sáng bóng đèn led hay điểm ảnh chết màu trắng là dành cho màn hình chuẩn LED chứ ko phải OLED

deal hack full cái máy bao nhiêu thì ko biết, nhưng cái thẻ 32GB nếu loại tốt chính hãng thì tầm 250k của sandisk, thẻ đổi sd2vita chắc phiên bản 2 ko có ốp nhựa như bản v3 với v5 thì tầm 130k trở xuống thôi. Chủ yếu bác coi ngoại hình máy có trầy xước nhiều ko, nhất là cái viền bạc xung quanh nó tróc ra nhìn nham nhở lắm phải xài ốp hoặc dán lại
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
embephudon (23-03-2018)
Old 23-03-2018, 21:58

vâng , cảm ơn bác lần nữa
Trả lời

Tags
cach hack vita enso3.65, hand, máy, psvita, test

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn