Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > PSVita Games

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 19-03-2018, 00:04
lolicon lolicon is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi frincenguyen View Post
Mình cài bt mà bạn,chắc bạn copy chưa chuẩn,làm lại từ đầu đi bạn,thiếu file là không hiện lên đc
a minh lam dc roi tks thớt nhìu
cuối cùng cũng dc là từ sáng tới h
The Following User Says Thank You to lolicon For This Useful Post:
frincenguyen (19-03-2018)
Old 15-04-2018, 00:30
trungkkk trungkkk is offline

bác thớt ơi giải thsci giùm mình cái NomDRM và cách cái đặt và hướng dẫn sử dungj với. lâu rồi minh mới vô giờ co thêm cách cài game mơi ko biêt @@
Old 15-04-2018, 01:20
AquaBlue AquaBlue is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi trungkkk View Post
bác thớt ơi giải thsci giùm mình cái NomDRM và cách cái đặt và hướng dẫn sử dungj với. lâu rồi minh mới vô giờ co thêm cách cài game mơi ko biêt @@
Đầu tiên máy vita của bạn phải ở firmware 3.60 đã hack henkaku taihen hoặc enso hai là máy bạn đang ở Enso custom fw 3.65 của theFlow, sau đó kiếm plugin nonpdrm của theflow trên github rồi cho vô thư mục ux0:tai sau đó mở file config.txt trong ux0:tai gõ dòng chữ điều hướng cho henkaku taihen nó biết, cấu trúc dòng này thế nào thì khi tải nonpdrm theflow có ghi. Sau đó khởi động lại vita rồi mở đại 1 game bản quyền xịn hoặc ứng dụng nào đó rồi ux0 xem coi có thư mục nonpdrm chưa, có rồi là cứ tải game nonpdrm về bằng máy tính hoặc điện thoại rồi giải nén sẽ thấy thư mục tên id của game cóp qua cho vita rồi dùng vitashell 1.9 chọn install là xong, còn ko muốn tải game ở máy tính hay điện thoại thì dùng ứng dụng nhái pkgi là pkgj mà tải trên vita, nói trước nóng máy tải chậm hại pin hại màn hình vita ráng chịu.

Lần sau google trước khi hỏi sẽ ra ngay bài hướng dẫn, chứ ai cũng hỏi vầy trả lời rất nản
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
trungkkk (17-04-2018)
Old 29-04-2018, 17:38
qweqwed321 qweqwed321 is offline

mình cần tìm 1 game, kiểu platformer, dungeon digger, 8bit.
Nhân vật chính đi vệ sinh và bị tắt đèn, khi bật dt hay hột quẹt lên thì thấy mình đã ở trong 1 khu lâu đài và phải leo lên từng tầng
Old 05-06-2018, 20:22
jedymatter jedymatter is offline

Lâu ngày không vào lại tự nhiên thấy mấy cái hack vita fw 3.60 trở lên nên em mạn phép hỏi là mình có nhất thiết phải up fw lên không ạ tại em lên github thì thấy bảo vẫn giữ nguyên fw 3.60 nên hơi kỳ. Còn bên NoNpDrm thì thấy support fw 3.65/3.67 nên hơi bị loạn. Bác nào tốt bụng giúp em với ạ
Old 10-06-2018, 22:45
Walter Walter is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi jedymatter View Post
Lâu ngày không vào lại tự nhiên thấy mấy cái hack vita fw 3.60 trở lên nên em mạn phép hỏi là mình có nhất thiết phải up fw lên không ạ tại em lên github thì thấy bảo vẫn giữ nguyên fw 3.60 nên hơi kỳ. Còn bên NoNpDrm thì thấy support fw 3.65/3.67 nên hơi bị loạn. Bác nào tốt bụng giúp em với ạ
- Có 1 số game mới ra bắt buộc yêu cầu firmware trên 3.6 ví dụ như 3.63 hay 3.65 chẳng hạn.

- Những máy đã hack ở firmware ở 3.60 có thể update lên 3.65 NHƯNG PHẢI QUA BẢN HACK của cái thím gì mà quên tên rồi ấy.

-- Vậy thôi .
Trả lời

Tags
collection, game, nomdrm, vita

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn