Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > Hỏi Đáp về PSVITA

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 09-09-2014, 20:59
Ảnh đại diện của sflower9x
sflower9x sflower9x is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi PSP_VN View Post
Các Bro cho mình hỏi chút, mình có cái thẻ VISA, bây giờ muốn chuyển tiền vào Acc PSN thì làm thế nào ? Khi mình đăng ký Acc thì mình đăng ký phân vùng ở Mỹ, thẻ VISA thì mình làm ở ABC Bank, mình đã thử chuyển tiền vào Acc nhưng nó báo thẻ không có hiệu lực, bây giờ phải làm thế nào ? Mình chưa thử nhưng mình nghĩ chuyển từ Paypal vào chắc là được nhưng mất nhưng mất nhiều công đoạn quá, có cách nào chuyển thẳng từ thẻ vào không ?
htrc mình cũng nhờ thằg bạn thẻ visa ACB chuyển tiền vào acc, nhưg nó k nhận thẻ. Trag store sony us là trag dành riêg cho mỹ nên có lẽ chỉ nhận ở Mỹ.Con bạn mình ở mỹ, nó nạp cái đc luôn///Có lẽ fải làm gián tiếp bằng cách gắn thẻ mình vào paypal rồi dùng paypal thanh toán thôi :( thêm 1 bước nữa đăg ký paypal là dùg , đỡ mất côg tìm kiếm thôg tin vụ gắn thẻ trực tiếp :v
Old 12-09-2014, 10:45
terry1102 terry1102 is offline

mod cho mình hỏi về chơi online 1 tí, nếu mình đăng kí acc PSN ở khu vực Asia thì online có đỡ lag hơn là PSN US ko?
Old 12-09-2014, 18:11
Ảnh đại diện của Lightning
Lightning Lightning is offline
Fantasy

Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Lightning

Có nhiều yếu tố để chơi online ổn định.

So với US thì Asia do đặt server nên gần hơn, chắc chắn tốc độ truy cập sẽ nhanh hơn.

Nhưng nếu người chơi ở Mỹ mà dùng tài khoản Asia thì cũng chả khá khẩm gì.

Tốt nhất là bạn cứ nên chơi PSN US vì đây là mạng PSN đông nhất, còn về phần mạng nếu join vào phòng của bọn NA / EU / Africa host thì rất lag, nếu của bọn Japan / China / HK / Thailand / Korea ,... tóm lại là gần nước mình thì ping khá ổn định.

Nên lắp gói cước từ 5 mbps trở lên (tối thiểu) để chơi multiplayer, nhất là những game fps cần tốc độ mạng cao để duy trì ping.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

™ PVN Huy Hiệu ™

Old 12-09-2014, 20:35
Ảnh đại diện của ptitsv
ptitsv ptitsv is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi Lightning View Post
Có nhiều yếu tố để chơi online ổn định.

So với US thì Asia do đặt server nên gần hơn, chắc chắn tốc độ truy cập sẽ nhanh hơn.

Nhưng nếu người chơi ở Mỹ mà dùng tài khoản Asia thì cũng chả khá khẩm gì.

Tốt nhất là bạn cứ nên chơi PSN US vì đây là mạng PSN đông nhất, còn về phần mạng nếu join vào phòng của bọn NA / EU / Africa host thì rất lag, nếu của bọn Japan / China / HK / Thailand / Korea ,... tóm lại là gần nước mình thì ping khá ổn định.

Nên lắp gói cước từ 5 mbps trở lên (tối thiểu) để chơi multiplayer, nhất là những game fps cần tốc độ mạng cao để duy trì ping.
mình định mang vista ra quán cafe ngồi mà coi bộ tốc độ đó thì lag thôi rồi

------------------------------------------------------------
Playing PSP2k & VITA1k
To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

Old 12-09-2014, 21:41
LukasTKP LukasTKP is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi ptitsv View Post
mình định mang vista ra quán cafe ngồi mà coi bộ tốc độ đó thì lag thôi rồi
Chơi với Sony thì xác định là chơi offline chủ yếu. Server của chú Sony tào lao lắm, bạn ở ngay chỗ đặt server như Mỹ Nhật thì xài đc, chứ nơi khác kiểu nào cũng lag. Mình xài cáp quang vẫn lag như thường. Muốn chơi online console thì chọn X1 , handheld thì 3DS, ổn định hơn nhiều.

Old 13-09-2014, 08:26
cidonelove cidonelove is offline

Cho mình hỏi chút là 1 máy của thể out acc hệ US r tạo acc hệ JPN vào để dùng được không nhỉ, kiểu thay đổi liên tục đc í
Old 13-09-2014, 12:09
Ảnh đại diện của kinhkom
kinhkom kinhkom is offline

Gửi tin nhắn qua Skype™ tới kinhkom

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi cidonelove View Post
Cho mình hỏi chút là 1 máy của thể out acc hệ US r tạo acc hệ JPN vào để dùng được không nhỉ, kiểu thay đổi liên tục đc í
Tất nhiên là được ! Nhưng mỗi lần đổi bạn lại phải fomat và backup lại dữ liệu :D , hơi mất công và bất tiện :D

-------------------------PSN-------------------------

FREEDOM WARS VN

The Following User Says Thank You to kinhkom For This Useful Post:
cidonelove (13-09-2014)
Old 13-09-2014, 12:17
Ảnh đại diện của ptitsv
ptitsv ptitsv is offline

Mình mới mua 1 em PSvita 2nd.

Trong máy đã có sẵn game từ account trước của chủ cũ, mình ko có pass của acc này.

Sau này mình lập acc mới có cách nào tranfer save game từ acc đầu sang acc sau ko?

Mọi người chỉ dẫn giúp

------------------------------------------------------------
Playing PSP2k & VITA1k

Old 13-09-2014, 12:35
Ảnh đại diện của kinhkom
kinhkom kinhkom is offline

Gửi tin nhắn qua Skype™ tới kinhkom

Trích Dẫn:

Trong máy đã có sẵn game từ account trước của chủ cũ, mình ko có pass của acc này.

Sau này mình lập acc mới có cách nào tranfer save game từ acc đầu sang acc sau ko?

Mọi người chỉ dẫn giúp
Không bạn ạ ! Không có cách nào trao đổi save game được đâu ! " à có một số ít game card không lưu save vào thẻ nhớ máy mà nó lưu save vào game card thì được " xài acc thì bó tay rồi!

-------------------------PSN-------------------------

FREEDOM WARS VN

thay đổi nội dung bởi: kinhkom, 13-09-2014 lúc 12:37
Old 13-09-2014, 13:48
cidonelove cidonelove is offline

Trích Dẫn:

Mọi người chỉ dẫn giúp
Mình giống bác này thôi thì h cày chán mấy game sẵn có r đổi acc vậy, sau mua gc cho rẻ
Trả lời

Tags
chỉnh, dang ki psn ps4, dẫn, hoàn, huong dan su dung ps4, hướng, network, playstation, playstation network id la gi, psn la gi, psn là gì

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn