Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > Các Hệ Máy Khác > Sony Playstation

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 13-01-2019, 10:22
siegvnn siegvnn is offline

Default Giả Lập PS3 (RPCS3)

Sau một thời gian minh tìm tòi nghiên cứu thì giả lập ps3 tren trang chủ https://rpcs3.net đã chơi đc khá nhìu game thậm chi có cả những game AAA,mình thay tren mang để cấu hinh đề nghị là như vậy
Cấu hình giả lập PS3 phải sử dụng Windows 7 64-bit trở lên.
Bộ vi xử lý có hỗ trợ SSSE3. SSSE3 viết tắt của Supplemental Streaming SIMD Extension 3: tạm dịch tập lệnh SSE3 bổ sung. Nhiều dòng chip Intel có hỗ trợ tập lệnh này, trong khi AMD có nhiều dòng lại không có chẳng hạn Phenom, Barca.
RAM 4GB trở lên, tốt nhất là 8GB.
Card đồ họa hỗ trợ OPENGL 4.3 trở lên.
Máy có cài sẵn DirectX End-User Runtime Web Installer.
Máy có cài sẵn Microsoft Visual C++ 2015 Redistributable.
Nhưng qua quá trình trải nghiệm thực tế thi cấu hinh đòi hoi chơi được rất cao ,core i thế hệ 3 dung mong choi game AAA nhé chỉ nhưng game no để playable thi may ra,cấu hình thực tế mình trải nghiệm core i thế hệ 4 ít nhất i7 4770 hay 4790k, minh đã test trên máy mình ban đầu cấu hình là i5 6500 ram 16gb vga gtx 960 ,choi dc 1 vai game hot như ninja gaiden sigma 1,dynasty gundam 1,basara 4 nhưng chi vài game là ok ,nên mình nâng cấp len i7 7700 thi choi dc khá la nhiu game hay như gundam breaker 1 ,god of war 3 ,gundam vs extreme ,ninja gaiden sigma 2 ....
Qua trải nghiệm minh khuyên các bạn muốn chơi giả lập ps3 thi cau hinh tốt nhat la i7 6700k hoac 7700k ,neu dong core i moi thi tu i5 8600k ,còn bác nào có điều kien chay i9 9900k thì khỏi phải bàn chay god of war 44~60fps 95% playable ram phai 16gb vga gtx 960 tro len ,đặc biệt hộ trợ tot dong NVIDIA còn AMD một số game bị lỗi hiệu ứng đổ bóng .
Còn vấn đề cài đặt bác có thể tham khảo trên đây :
https://donghominhtan.com/gia-lap-ps3/
Do mình khá bận cộng việc nên sẽ không viết hướng dẫn được nên bác nào muốn xem hướng dẫn cấu hình thì vào kênh youtube của mình
https://www.youtube.com/channel/UCeW..._as=subscriber
hien tai mình đã test khá nhiu game chay dc va có cấu hình trên clip máy bác vào xem thấy hay nhớ like và đang kí kênh để mình có động lực test nhiu game hơn ,và hơn nữa mấy bạn muốn test them game nao thì binh luận để minh bik nhiu game hơn để test do minh chi lam những game mình thích.Ví dụ 1 clip minh share setting
[MEDIA=youtube]D0ChgD9k38E[/MEDIA]
Các bạn nếu có ý kiến gì hay hơn nhớ góp ý mình nhé .

VIEW MORE THE LATEST THREADS:

Trả lời

Tags
giả, lập, ps3, rpcs3

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn