Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > Hỏi Đáp về PSVITA

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 03-06-2014, 19:32
Ảnh đại diện của Lightning
Lightning Lightning is offline
Fantasy

Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Lightning

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi Vycongtu View Post
vita hình như ko có mấy cái đấy đâu nhưng hồi trc mình xài acc us chơi onl game nhật vẫn gặp mấy thằng khác , những thằng nhật thường xài voice chat còn mấy thg khác đa phần ko chat , có lẽ phần chat cho vita quá khó chịu
Game Japan hay US không quan trọng. Vì region nào bác cũng gặp người chơi thôi, quan trọng là ít hay nhiều, vì cũng có nhiều bọn Mỹ chơi game Japan import mà, ở Mỹ thì gặp những người chơi multi PSN US. Còn xuyên region là thằng dùng Japanese PSN vẫn chơi được với thằng US PSN, vụ này hình như PSV chưa thấy có hay sao ấy

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

™ PVN Huy Hiệu ™

The Following User Says Thank You to Lightning For This Useful Post:
songxxchet (11-06-2014)
Old 11-06-2014, 00:13
Ảnh đại diện của Yakumo
Yakumo Yakumo is offline

Cho mình hỏi với..mình mua máy ps vita trăng region hongkong có chơi được game card của EU không,.? Hay máy mua ở đâu cũng đưoc .. đăng kí id region nào là dùng psn và game card vùng đó?

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
Old 11-06-2014, 07:18
Ảnh đại diện của songxxchet
songxxchet songxxchet is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi tatsuya View Post
Góp ý là phần VII - Chia sẻ game thì hiện nay sony đã cho share online dc 2 máy 1 account nhé , cứ mỗi 6 tháng là deactive 1 lần để chủ account chọn quyền share online tiếp tục hoặc giữ nguyên , nếu chủ account deactive acc thì account thứ 2 dc share online sẽ k truy cập vào PSN dc nhưng vẫn giữ nguyên các game trên thẻ nhớ chơi offline dc
cho mình hỏi thêm cái vụ 6 tháng deative được 1 lần bây giờ mình mới biết đó, bạn giải thích thêm cụ thể đc ko? với lại làm sao 1 ACC có thể online 2 máy 1 lúc được vậy vô lý quá , vậy trên game online xuất hiện 1 lúc 2 nv cùng tên, cùng trang bị vũ khí như nhau hết à?

ví dụ như acc của mình ( đã active 2 thiết bị : 1 là máy của mình chơi online , 2 là máy của thằng e mình share cho nó chơi game off thôi , tức là share game rồi đổi pas ý)

vậy hết 6 tháng thì sony cho deative tức là có thể bỏ thiết bị 2 (máy của e mình ) đc à? làm như nào vậy? sao mình tưởng cách duy nhất deative 1 thiết bị là deative trên chính thiết bị đó thôi chứ?

thay đổi nội dung bởi: songxxchet, 11-06-2014 lúc 07:21
Old 18-06-2014, 18:51
rjcom rjcom is offline

Thớt cho e hỏi nếu mình mua gamecard bỏ vào máy thì tài khoảng psn của mình có game đó trong đó ko?,thanks
Old 18-06-2014, 20:45
Ảnh đại diện của Lightning
Lightning Lightning is offline
Fantasy

Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Lightning

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi rjcom View Post
Thớt cho e hỏi nếu mình mua gamecard bỏ vào máy thì tài khoảng psn của mình có game đó trong đó ko?,thanks
Có trophy của game. Game trong account là game digital, không phải gamecard.

™ PVN Huy Hiệu ™

Old 18-06-2014, 21:43
LukasTKP LukasTKP is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi songxxchet View Post
cho mình hỏi thêm cái vụ 6 tháng deative được 1 lần bây giờ mình mới biết đó, bạn giải thích thêm cụ thể đc ko? với lại làm sao 1 ACC có thể online 2 máy 1 lúc được vậy vô lý quá , vậy trên game online xuất hiện 1 lúc 2 nv cùng tên, cùng trang bị vũ khí như nhau hết à?

ví dụ như acc của mình ( đã active 2 thiết bị : 1 là máy của mình chơi online , 2 là máy của thằng e mình share cho nó chơi game off thôi , tức là share game rồi đổi pas ý)

vậy hết 6 tháng thì sony cho deative tức là có thể bỏ thiết bị 2 (máy của e mình ) đc à? làm như nào vậy? sao mình tưởng cách duy nhất deative 1 thiết bị là deative trên chính thiết bị đó thôi chứ?
Email cho Sony báo mất máy hay j đó để nó deactivate cho, nhưng lâu lắm mới làm đc 1 lần và kok thể làm nhiều lần vì như vậy nó sẽ biết , có khi ban luôn acc
Còn vụ dùng PC để deactivate 6 tháng 1 lần thì kok biết trc đây thì sao, chứ bây giờ mình thử thì lúc bấm vào nó sẽ ra ntn :
"You can only deactivate your PS Vita system using your PS Vita system. You cannot deactivate it using a PlayStation® 3 system, PSP® (PlayStation®Portable) system or PC.".

Old 18-06-2014, 22:50
rjcom rjcom is offline

Nếu e mua máy ở nhật thì chỉ chơi đc gamecard nhật thôi hay là mọi gc bỏ vô đều chơi đc?,thank thớt.
Old 18-06-2014, 22:52
Ảnh đại diện của Vycongtu
Vycongtu Vycongtu is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi rjcom View Post
Nếu e mua máy ở nhật thì chỉ chơi đc gamecard nhật thôi hay là mọi gc bỏ vô đều chơi đc?,thank thớt.
mọi game card đều chơi được không vấn đề gì cả

Old 19-06-2014, 01:24
vutoanma vutoanma is offline

1 bài viết quá xuất sắc.cám ơn bạn.
The Following User Says Thank You to vutoanma For This Useful Post:
Lightning (19-06-2014)
Old 29-06-2014, 20:26
huivuong huivuong is offline

Mọi người cho hỏi, em là gà mới mua PS Vita, nếu em tạo 1 account, mua 1 game, chơi chán, xóa game....... gỡ account khỏi máy, bán account cho người khác...... cứ thế cứ lặp đi lặp lại được không Như kiểu 1 game card ảo ấy
Trả lời

Tags
chỉnh, dang ki psn ps4, dẫn, hoàn, huong dan su dung ps4, hướng, network, playstation, playstation network id la gi, psn la gi, psn là gì

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn