Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > Hỏi Đáp về PSVITA

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 24-03-2018, 14:45
abs.ccc abs.ccc is offline

Default HELP!! Không bấm được nút trong game!

Các bác cho em hỏi là em có làm dính nước vào máy PS Vita nhưng máy không có bị tắt nguồn hay sao hết, các nút, analog vẫn sử dụng được bình thường. Lúc đầu vào game vẫn bấm ổn nhưng sau camera tự động xoay vòng vòng (em không có xoay analog hay làm cấn nút gì hết), bấm nút không ăn (?). Em đã thử reset máy, vẫn bấm được ở home screen nhưng vào game lại bấm không được nút nào, em thử hết game trên máy luôn rồi T_T. Ai biết lỗi này là lỗi gì không ạ với sửa như thế nào? Cảm ơn các bác nhiều!

VIEW MORE THE LATEST THREADS:

Old 24-03-2018, 16:03
AquaBlue AquaBlue is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi abs.ccc View Post
Các bác cho em hỏi là em có làm dính nước vào máy PS Vita nhưng máy không có bị tắt nguồn hay sao hết, các nút, analog vẫn sử dụng được bình thường. Lúc đầu vào game vẫn bấm ổn nhưng sau camera tự động xoay vòng vòng (em không có xoay analog hay làm cấn nút gì hết), bấm nút không ăn (?). Em đã thử reset máy, vẫn bấm được ở home screen nhưng vào game lại bấm không được nút nào, em thử hết game trên máy luôn rồi T_T. Ai biết lỗi này là lỗi gì không ạ với sửa như thế nào? Cảm ơn các bác nhiều!
Lỗi này là lỗi vào nước làm hỏng bo mạch của máy chứ gì nữa, sửa thì thay cái bo mạch mới giống như thay cái máy mới thôi ấy mà

Đồ điện tử thì tuyệt đối không đc để dính nước cho dù máy có quảng cáo Chống nước các kiểu.

nhớ hồi xưa mình có thói quen hay dùng khăn lông ướt để lau màn hình máy tính bảng, rốt cuộc nước ngấm vô hư mịa cái màn hình ipad
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
abs.ccc (24-03-2018)
Trả lời

Tags
bấm, game, không, nút, trong, được

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn