Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > PSVita's Plugin And Homebrews

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 07-01-2018, 00:08
lolicon lolicon is offline

Default Sd2vita vs Memory card

Các senpai giúp mình với , mình xài song song Sd2vita vs Memory card chung 1 máy có dc ko ? Nếu dc thì chép game tung cái như thế nào?

VIEW MORE THE LATEST THREADS:

Old 07-01-2018, 15:32
AquaBlue AquaBlue is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi lolicon View Post
Các senpai giúp mình với , mình xài song song Sd2vita vs Memory card chung 1 máy có dc ko ? Nếu dc thì chép game tung cái như thế nào?
Dùng cái appmanager plus để di chuyển ứng dụng game, còn về thiết lập thì theo mình đọc trên gbatemp thấy ghi đại khái là 1 thẻ vô uma, còn 1 thẻ là ux0 nhưng vitashell của vita nó lại ko hỗ trợ chuyển đổi như vitashell của PSTV ( vita ko màn hình 5 inch xài màn tivi ý) nghĩa là vita nó chỉ có thể chạy game vita từ vùng ux0 chứ ko chạy được từ vùng uma như bọn pstv ( nên bạn chỉ có thể chọn ux0 là thằng nào dung lượng bự nhất cho sướng )

P/s sau cùng là khuyên bạn cẩn thận khi vọc vạch vô mấy cái thư mục của vitashell lúc copy game ( 3 chuẩn game lậu hiện nay là Nonpdrm, maidumptool, vpk) cũng như mấy cái thứ liên quan như các ứng dụng homebrew... Vita hack rồi rất dễ bị tổn thương và ko có đường để cứu kiểu recovery nạp rom sao lưu khôi phục nếu bị tình trạng brick khởi động boot ko lên như bọn Android hay iphone treo táo..

thay đổi nội dung bởi: AquaBlue, 07-01-2018 lúc 15:41
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
lolicon (14-01-2018)
Trả lời

Tags
card, memory, sd2vita

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn