Đang tải...

Go Back   Diễn Đàn PSP, PSVITA | Forum PSP, PSVITA | Cộng Đồng PSP, PSVITA Việt Nam > PSVITA (Playstation Vita) > Hỏi Đáp về PSVITA

Quyên Góp & Ủng hộ Like Facebook Việt Game Shop ADS
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 03-04-2018, 11:07
embephudon embephudon is offline

@Aquablue : bác cho em hỏi thêm là có những nhược điểm nào của máy mà người bán muốn dấu đi để bán đc hàng không nhỉ ? Những cái dấu hiệu test bên ngoài thì không nói, những cái mà chỉ người chơi lâu trải nghiệm mới biết đc ấy !
Old 03-04-2018, 12:13
AquaBlue AquaBlue is offline

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi embephudon View Post
@Aquablue : bác cho em hỏi thêm là có những nhược điểm nào của máy mà người bán muốn dấu đi để bán đc hàng không nhỉ ? Những cái dấu hiệu test bên ngoài thì không nói, những cái mà chỉ người chơi lâu trải nghiệm mới biết đc ấy !
Thời gian sử dụng pin, đồ điện tử pin liền nó chai sau 3 năm sản xuất hoặc pin bị phồng tôm do sạc nhồi quá nhiều, nói thiệt mở máy ra thay pin là xong hết chẳng khó khăn.
Tiếp đến ngó cho kỹ cái vị trí nút chữ thập nằm bên trên cần xoay analog trái, đồ cũ qua sử dụng đương nhiên phải có bụi + mồ hôi tay dính ở đó, có muốn dọn sạch thì phải mở ra chứ dùng khăn + bình xịt bụi hoặc máy hút bụi chưa chắc đã sạch nổi, analog zin của Sony cấu tạo rất kỳ ở chỗ bạn ko xoay tròn được nhìn thì giống là đang xoay tròn nhưng nó vẫn đứng im vị trí trung tâm chỉ là nghiêng trái nghiêng phải rồi nghiêng trên dưới, cũng như ko được thiết kế để nhấn xuống, nếu bạn nhấn xuống được thì cẩn thận với cái analog của máy đấy do có thể nó đã bị đè

Tiếp đến là kết nối tới hệ thống PlayStation network của Sony, mặc dù chưa được thấy máy bị Sony banned online nhưng ai mà biết cứ thử tháo account thay account khác xem Sony có báo lỗi gì ko cho đăng nhập ko để mà an tâm.

Cuối cùng là chỉ máy hack mới kiểm được thôi vì máy ko hack Sony ko cho xem nội dung thư mục bên trong. Với máy hack chắc chắn tối thiểu phải có bong bóng henkaku molecularshell, tốt hơn thì có vitashell, mở 1 trong 2 thằng này lên rồi lướt thư mục hệ thống của máy rồi ngó coi thời gian tạo và điều chỉnh của các thư mục đó cũng như 1 số nội dung bên trong 1 số file nào có tên log , lý do bạn đi mua đồ cũ đã qua sử dụng kiểu gì thì phải nhuốm màu thời gian theo năm của chủ cũ chứ làm khỉ gì như mới được trừ khi gặp 3 trường hợp sau : mua trúng cái máy thằng chủ cũ nó mua mới 100% tự nó đập hộp tại nhà hoặc cửa hàng xong về nó cất tủ ko chơi lâu lâu lôi ra sạc lại pin, trường hợp 2 là máy tồn kho của Sony, bán ế chỏng vó ra nên ở kho lâu ngày đem đi xả hàng, trường hợp 3 là máy đã qua china để được mông má lại cái này đầy ra vì iphone cũ có cả núi thì chả riêng chừa ra đồ của Sony nếu bán được

P/s : An tâm nhất nếu bạn mua máy lần đầu và quyết tâm mua để chơi lâu dài + nếu có chán thì bỏ tủ cất ko bán lại rớt giá thê thảm vì tài chính của bạn cũng ko kẹt tiền chi tiêu thì nên mua máy mới 100% và khả năng dính được máy fw cao hơn 3.61 ko hack được gần 95%. Còn đã mua đồ cũ thì kinh nghiệm test cũng chỉ 1 nửa còn độ hên xui quyết định lớn lắm nếu mua qua thương lái chuyên kinh doanh đồ mông má lại ở china trước khi về việt nam để bán thì ôm trúng con máy mau hỏng sau 1 thời gian ngắn không cao vì đa số lô hàng đã được kiểm định lại chất lượng theo tiêu chuẩn ngoài hệ thống của Sony rồi, còn mua qua người chơi bán lại thì rất hên xui do của bền tại người chơi mỗi lần mình cầm con máy chơi mà tay phải cho vào mồm mấy miếng khoai tây chiên rồi nhìn lại ngón tay dầu mỡ mà hết hồn, rồi mỗi lần chơi tầm 2 tiếng ngó lại cái máy thấy nó dơ hầy toàn dấu vân tay mà cũng hết hồn, nên do đó thấy hồi xưa quuyết định sáng suốt chấp nhận tốn tiền mua đồ mới là để né ko bị dính mấy cái này từ chủ trước, ai mà biết được vệ sinh cá nhân mỗi chủ cũ thế nào với mấy cái thứ đồ chơi cầm trên tay như điện thoại, máy tính bảng, máy chơi game...
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
embephudon (03-04-2018)
Old 03-04-2018, 15:19

bác nhiệt tình quá , cảm ơn bác. Mua đồ 2 hand nên cũng khá cân nhắc ạ. Trước m mua con O3DS cũng thế, nhưng gặp được chủ cũ chơi xong pokemon đóng hộp cất tủ nên pin vẫn khá ngon. Lần này đợi tầm tháng sau đi mua rồi test 1 thể.
P/s: mình cũng muốn mua 1 con mới cứng 3.60 rồi tự hack lắm nhưng tiếc chả còn nữa . Thấy mấy máy k hack tầm 2m-2m5 cũng ham nhưng nghĩ lại tiền đâu mà chơi bản quyền nên lại thôi
Old 03-04-2018, 16:33

Trích Dẫn:
bác nhiệt tình quá , cảm ơn bác. Mua đồ 2 hand nên cũng khá cân nhắc ạ. Trước m mua con O3DS cũng thế, nhưng gặp được chủ cũ chơi xong pokemon đóng hộp cất tủ nên pin vẫn khá ngon. Lần này đợi tầm tháng sau đi mua rồi test 1 thể.
P/s: mình cũng muốn mua 1 con mới cứng 3.60 rồi tự hack lắm nhưng tiếc chả còn nữa . Thấy mấy máy k hack tầm 2m-2m5 cũng ham nhưng nghĩ lại tiền đâu mà chơi bản quyền nên lại thôi
Máy không hack thì game bản quyền dạng account share offline cả đống game cũ, tuy kiếm mấy người share account sony vita khó nhưng ko phải ko có, tới lúc kiếm được chỉ việc vác ổ cứng hoặc điện thoại đi copy đống game đó là xong. Chứ mua băng game cũ ko kinh tế bằng. Mỗi cái khó chịu là account của người ta game người ta mua rồi chơi nửa nửa trophy ( trophy là thứ hấp dẫn của sony mà giờ mấy hãng khác phải học theo như xbox, steam, apple, google) rồi giờ chơi tiếp nó mất vui
Old 12-04-2018, 15:52
eremes8x eremes8x is offline

Bữa mình mua test qua các thứ bth, về nhà mới thấy loa bị rè 1 bên, bác nhớ áp tai kiểm tra 2 loa to đều k nha
The Following User Says Thank You to eremes8x For This Useful Post:
embephudon (21-04-2018)
Old 12-04-2018, 18:46

Trích Dẫn:
Nguyên văn bởi eremes8x View Post
Bữa mình mua test qua các thứ bth, về nhà mới thấy loa bị rè 1 bên, bác nhớ áp tai kiểm tra 2 loa to đều k nha
Bác biết tại sao loa bị rè ko, nguyên nhân là khi chơi game mà ko dùng dây phone 3.5mm của điện thoại hoặc tai nghe Bluetooth thì thường sẽ bật maxi âm lượng loa ngoài thành thử ra nó rè theo thời gian là bình thường, ngoài ra thì bụi nè, mồ hôi tay ngấm vô vị trí loa, nói chung đồ cũ qua sử dụng cũng hên xui
Old 21-04-2018, 23:29

ồ đấy, bác k nhắc loa các thứ cũng quên mất không đưa vào bài test tổng.
mình cũng nghĩ là mua hàng 2hnd thì có những cái phải chấp nhận nhưng vẫn cứ phải test hết các chức năng =)). Như con O3ds của mình test kĩ càng vãi, nhưng lúc về chơi luôn để mức sáng 2 + tắt loa, tắt mọi thứ để chơi lâu hơn
À bác @Aquablue cho mình hỏi thêm là máy đã dựng (mông má ở TQ ) như bác nói có dấu hiệu nào không ?

thay đổi nội dung bởi: embephudon, 22-04-2018 lúc 00:31
Old 22-04-2018, 12:47

Trích Dẫn:
ồ đấy, bác k nhắc loa các thứ cũng quên mất không đưa vào bài test tổng.
mình cũng nghĩ là mua hàng 2hnd thì có những cái phải chấp nhận nhưng vẫn cứ phải test hết các chức năng =)). Như con O3ds của mình test kĩ càng vãi, nhưng lúc về chơi luôn để mức sáng 2 + tắt loa, tắt mọi thứ để chơi lâu hơn
À bác @Aquablue cho mình hỏi thêm là máy đã dựng (mông má ở TQ ) như bác nói có dấu hiệu nào không ?
Dấu hiệu cơ bản nhất là bạn thấy máy nó đẹp long lanh hình thức bên ngoài ko trầy xước nút bấm ( nút bấm vita rất dễ trầy vì móng tay người chơi) và ở khe nút bấm ko hề có bụi hay đất mồ hôi tay cũng như màn hình ko lỗi và thời lượng pin vẫn ngon như mới, Sony chắc chắn chỉ còn sản xuất vita 2000 chứ vita1000 thì chỉ còn lại hàng cũ đã qua sử dụng hoặc hên lắm kiếm được mấy con bị ế chưa bán được hoặc nằm trong tủ ko sử dụng của mấy gã dư tiền mua sưu tầm sau 1 thời gian chán đem bán. Bạn nghĩ coi đồ cũ dù ko dùng thì sản xuất Từ Sony trong giai đoạn 2011 tới 2013 sau 2013 Sony ra mắt vita 2000 nên chắc chắn họ ngừng vita1000 thì cục pin tới năm nay 2018 là quá 3 năm rồi ko phồng ko chai ko hư hại mới lạ nếu ko mở thay pin? Điện thoại cao cấp còn tạch pin nữa là vita của Sony
Thêm nữa máy trần ko hộp sách cũ của Sony cũng là 1 khả năng nên cẩn thận đừngtin mấy cái lý do như dọn nhà vứt hộp hay mua về để hộp chật nhà nên vứt, nhập hàng đỡ tốn chi phí nên ko nhập hộp... Quan niệm của mình xưa giờ là cứ trùng hộp trùng series cả máy lẫn hộp thì vẫn còn ăn phốt lừa đảo nữa là. Sau cùng tất cả đều là suy đoán ko căn cứ của cá nhân mình lý do là vì mình chưa từng tìm mua vita 1000 đồ cũ đã mông má từ trung quốc mà toàn kiếm vita1000 2000 cũ từ người dùng mỗi khi thấy 1 con được đăng lên kèm hình thật thì ngồi soi hình trước thấy nó còn tởm vì bẩn còn nhiều hơn là trầy nên cuối cùng đi tới quyết định nó ra cũng lâu rồi ko đảm bảo tới tay mình nó còn sống thọ hay lại gặp lỗi lặt vặt phiền lắm thêm vài triệu mua mới cho đỡ khổ vì dù gì giai đoạn trước tháng 8/2016 vita vẫn ko hack được game vita mà mới chỉ có game psp

Nói chung phụ thuộc vô đạo đức người bán hàng thôi bạn, gặp hên thì gặp người bán có sao nói vậy ko nói dối tình trạng của máy
The Following User Says Thank You to AquaBlue For This Useful Post:
embephudon (25-04-2018)
Old 29-04-2018, 10:15
kiwi6868 kiwi6868 is offline

Default ib

ib minh voi...........................

Sửa laptop 24h nhận
To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
,
To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
,
uy tín giá rẻ
Old 29-04-2018, 13:15

????????????????????????
Trả lời

Tags
cach hack vita enso3.65, hand, máy, psvita, test

Ðiều Chỉnh

Quuyền Hạn Của Bạn